Layers v1.0.6 - en to th translation catalogue (371 entries)

en:  Body
th: ส่วนร่าง

en: "Read More" Text
th: ข้อความ"อ่านเพิ่มเติม"

en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: (Copy)
th: (คัดลอก)

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: 1 Column
th: 1 แถว

en: 1 of 12 columns
th: 1 ใน 12 แถว

en: 10 of 12 columns
th: 10 ใน 12 แถว

en: 12 of 12 columns
th: 12 ใน 12 แถว

en: 2 Columns
th: 2 แถว

en: 2 of 12 columns
th: 2 ใน 12 แถว

en: 3 Columns
th: 3 แถว

en: 3 of 12 columns
th: 3 ใน 12 แถว

en: 4 Columns
th: 4 แถว

en: 4 of 12 columns
th: 4 ใน 12 แถว

en: 5 of 12 columns
th: 5 ใน 12 แถว

en: 6 Columns
th: 6 แถว

en: 6 of 12 columns
th: 6 ใน 12 แถว

en: 8 of 12 columns
th: 8 ใน 12 แถว

en: 9 of 12 columns
th: 9 ใน 12 แถว

en: : Options
th: ปรับแต่ง

en: <em>Click <a href="%1s" target="_blank">here</a> to see this font on Google Fonts.</em>
th: <em>เลือก <a href="%1s" target="_blank">here</a> เพื่อดูแบบอักษรนี้บนแบบอักษรกูเกิ้ล</em>

en: A tagline describes who and what you are in just a few simple words. For example Layers is a &ldquo;WordPress Site Builder&rdquo; - simple, easy, quick to read. Now you try:
th: สโลแกนจะใช้อธิวายว่าคุณคือใครและคุณเป็นใครในถ้อยคำสั้นๆ ตัวอย่างเช่น &ldquo;ตัวสร้างหน้าเวิดเพลส&rdquo; - ธรรมดา, ง่าย, สั้น ทีนี้มาลองกันเลย

en: Add New Column
th: เพิ่มแถวใหม่

en: Add New Page
th: เพิ่มหน้าใหม่

en: Add New Slide
th: เพิ่มสไลด์ใหม่

en: Add a page title
th: เพิ่มหัวเรื่องหน้า

en: Add logo
th: เพิ่มโลโก้

en: Add new Layers page
th: เพิ่มหน้าเลเยอร์ใหม่

en: Additional Scripts
th: สคริปเพิ่มเติม

en: Address
th: ที่อยู่

en: Address Shown
th: แสดงที่อยู่

en: Adds an advanced product widget, product slider and multiple page layouts.
th: เพิ่มวิทเจ็ดสินค้าขั้นสูง, สไลด์สินค้า และรูปแบบหน้าหลายหน้า

en: Advanced
th: นำหน้า

en: All
th: ทั้งหมด

en: Application
th: แอพพลิเคชั่น

en: Archives
th: จดหมายเหตุ

en: Are you sure you want to remove this column?
th: คุณมั่นใจไหมว่าต้องการลบแถวนี้?

en: Are you sure you want to remove this slide?
th: คุณแน่ใจไหมว่าต้องการลบสไลด์?

en: Autoplay Slides
th: เล่นสไลด์อัตโนมัติ

en: Avoid buzz words
th: หลีกเลี่ยงคำเฉพาะ

en: Back to top
th: กลับไปด้านบน

en: Backed Up Pages:
th: สำรองหน้า:

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color
th: สีพื้นหลัง

en: Background Image
th: ภาพพื้นหลัง

en: Background Position
th: ตำแหน่งพื้นหลัง

en: Background Repeat
th: ทำซ้ำพื้นหลัง

en: Background Stretch
th: ยืดพื้นหลัง

en: Backup
th: สำรอง

en: Backup my Pages Now
th: สำรองหน้าของฉันเดี๋ยวนี้

en: Backup your pages
th: สำรองหน้าของคุณไว้

en: Be patient while we import the widget data and images.
th: อดใจรอระหว่างการนำเข้าข้อมูลวิทเจ็ดและภาพ

en: Blank Page
th: หน้าว่าง

en: Body
th: ส่วนร่าง

en: Bottom
th: ล่าง

en: Boxed
th: กล่อง

en: Branding
th: การสร้างแบรนด์

en: Build Your Page
th: สร้างหน้าของคุณ

en: Builder Pages:
th: หน้าผู้สร้าง:

en: Building pages
th: สร้างหน้า

en: Button Link
th: ปุ่มเชื่อมโยง

en: Button Text
th: ปุ่มข้อความ

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: CSS
th: ซีเอสเอส

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Category to Display
th: หมวดหมู่ที่แสดง

en: Center
th: กลาง

en: Change logo
th: เปลี่ยนโลโก้

en: Choose Background
th: เลือกพื้นหลัง

en: Choose Image
th: เลือกภาพ

en: Choose Logo
th: เลือกโลโก้

en: Choose a File
th: เลือกไฟล์

en: Choose logo
th: เลือกโลโก้

en: Color
th: สี

en: Column
th: แถว

en: Columns
th: แถว

en: Coming soon
th: เร็วๆนี้

en: Comments are closed.
th: ส่วนแสดงความคิดเห็นปิดอยู่

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Contact Details &amp; Maps
th: รายละเอียดการติดต่อ &amp; แผนที่

en: Contact Form
th: ฟอร์มติดต่อ

en: Contact Page
th: หน้าติดต่อ

en: Contact form embed code
th: ฟอร์มติดต่อฝังโค๊ด

en: Content
th: เนื้อหา

en: Control your content's default layout.
th: ตั้งค่ารูปแบบหลักของเนื้อหา

en: Control your footer's custom text, widget areas and layout.
th: ควบคุมส่วนท้าย ตั้งค้าอักษร, ส่วนวิดเจ็ด  และรูปแบบ

en: Control your header's logo, layout, colors and font.
th: ควบคุมโลโก้ส่วนหัว, รูปแบบ, สี และแบบอักษร

en: Convert your Layers pages into regular WordPress pages, preserving the content you have worked so hard to create.
th: แปลงหน้าเลเยอร์ของคุณไปเป็นหน้าเวิดเพลสธรรมดา เก็บเนื้อหาที่คุณได้สร้างมาอย่างยากละบากไว้

en: Copyright Text
th: ข้อความลิขสิทธิ์

en: Create Menu
th: สร้างเมนู

en: Creating your Page
th: สร้างหน้าของคุณ

en: Custom CSS
th: ซีเอสเอสปรับแต่ง

en: Custom Class(es)
th: คลาสปรับแต่ง(es)

en: Custom Order
th: เรียงแบบปรับแต่งเอง

en: Custom Scripts
th: สคริปปรับแต่ง

en: Customization
th: ปรับแต่ง

en: Customize
th: ปรับแต่ง

en: Customizing widgets
th: ปรับแต่งวิทเจ็ด

en: Daily Archives: %s
th: จดหมายเหตุรายวัน: %s

en: Darken
th: มืดขึ้น

en: Darken to improve readability
th: ทำให้มืดขึ้นเพื่อให้อ่านได้ง่ายขึ้น

en: Dashboard
th: กระดาน

en: Default
th: ค่ามาตรฐาน

en: Depending on the widget you've added, you can change things like background images, font sizes, list styles and more.
th: โดยขึ้นอยู่กับวิทเจ็ดที่คุณเพิ่ม คุณสามารถเปลี่ยนสิ่งต่างๆได้ เช่น พื้นหลัง ขนาดตัวอักษร รูปแบบรายการ และอื่นๆ

en: Display
th: แสดง

en: Display Header Text
th: แสดงข้อความส่วนหัว

en: Display Left Sidebar
th: แสดงแถบด้านซ้าย

en: Display Right Sidebar
th: แสดงแถบด้านขวา

en: Done!
th: เสร็จ!

en: Drop a file here or %s
th: โยนไฟล์ลงที่นี่หรือ%s

en: Each time you want to add a new content block, simply click &lsquo;Add Widget&rsquo; and select one from the list which has the blue Layers icon.
th: แต่ละครั้งที่คุณต้องการเพิ่มกล่องเนื้อหาใหม่ ทำได้โดยเพียงกดที่ &lsquo;เพิ่มวิทเจ็ด&rsquo;และเลือกอันที่ต้องการจากรายการซึ่งมีสัญลักษณ์สีฟ้า

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Layout
th: แก้ไขรูปแบบ

en: Edit Your New Page
th: แก้ไขหน้าใหม่ของคุณ

en: Edit Your Page
th: แก้ไขหน้าของคุณ

en: Editing widget content
th: แก้ไขวิทเจ็ดเนื้อหา

en: Enjoy the ride!
th: ขอให้สนุก!

en: Enter a Title
th: เพิ่มหัวเรื้อง

en: Enter in any custom script to include in your site's footer. Be sure to use double quotes for strings.
th: ใส่สคริปปรับแต่งใดๆก็ได้ในส่วนท้ายของหน้า ให้มั่นใจว่าได้ใช้เครื่องหมายฟันหนูสำหรับสตริง

en: Enter in any custom script to include in your site's header. Be sure to use double quotes for strings.
th: ใส่สคริปปรับแต่งใดๆก็ได้ในส่วนหัวของหน้า ให้มั่นใจว่าได้ใช้เครื่องหมายฟันหนูสำหรับสตริง

en: Enter in your Google Analytics ID to enable website traffic reporting. eg. "UA-xxxxxx-xx
th: ใส่กูเกิ้ล อนาไลน์ทิค ไอดีของคุณเพื่อแสดงค่ารายงานการเข้าชมเว็บไซต์

en: Enter title here
th: เพิ่มหัวเรื่องที่นี่

en: Enter your .mp4 link
th: ใส่ที่อยู่ .mp4 ของคุณ

en: Enter your .ogv link
th: ใส่ที่อยู่ .ogv ของคุณ

en: Enter your website name below. We&apos;ll use this in your site title and in search results.
th: ใส่ชื่อเว็บไซต์ของคุณด้านล่าง เรา&apos;จะใช้มันในหัวเรื่องหน้าของคุณและในผลการค้นหา

en: Excerpt
th: ตัดย่อ

en: Excerpts Length
th: ขนาดในการตัดย่อ

en: Extensions
th: ส่วนเสริม

en: Featured Image
th: ภาพแนะนำ

en: First choose a layout
th: อย่างแรก เริ่มเลือกรูปแบบ

en: First create a menu then come back here to place it.
th: เริ่มแรกให้ทำการสร้างเมนูจากนั้นกลับมาที่นี่เพื่อวางมัน

en: Fixed Background
th: พื้นหลังแบบกำหนด

en: Follow the easy steps to creating amazing layouts quickly and easily.
th: ทำตามขั้นตอนง่ายๆเพื่อสร้างรูปแบบที่มหัศจรรย์ได้โดยรวดเร็วและง่าย

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer Menu
th: เมนูส่วนท้าย

en: For best results, use an image between 40px and 200px tall and not more than 1000px wide
th: เพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุด ควรใช้ภาพความสูงระหว่าง 40px และ 200px และกว้างไม่เกิน 1000px

en: For more information on obtaining your Typekit ID, see <a href="%s" target="_blank">follow this link</a>.
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติมในการรับไทพ์คิท ไอดี, สามารถดูได้ที่ <a href="%s" target="_blank">

en: For the Pros: Layers will automatically assign the tagline to Settings &rarr; General
th: ข้อดีคือ: เลเยอร์จะตั้งสโลแกนเป็นตั้งค่า &rarr; ทั่วไป

en: For the Pros: Layers will automatically assign the tagline to Settings &rarr; General.
th: ข้อดีคือ: เลเยอร์จะตั้งสโลแกนอัตโนมัติเพื่อตั้งค่า &rarr; ทั่วไป

en: For the Pros: Layers will automatically assign this site name to Settings &rarr; General
th: ข้อดีคือ: เลเยอร์จะตั้งชื่อหน้านี้อัตโนมัติเป็นตั้งค่า &rarr; ทั่วไป

en: Full Screen
th: เต็มจอ

en: Full Width
th: ความกว้างเต็ม

en: Get Started
th: เริ่มกันเลย

en: Get Started &rarr;
th: เริ่มเลย &rarr;

en: Getting Started
th: เริ่มกันเลย

en: Google Analytics ID
th: กูเกิ้ล อนาไลน์ทิค ไอดีั

en: Google Maps Latitude & Longitude (Optional)
th: เส้นรุ้ง&เส้นแวง กูเกิ้ลแมพ(ใส่หรือไม่ก็ได้)

en: Google Maps Location
th: ตำแหน่งกูเกิ้ลแมพ

en: Got it, Next Step &rarr;
th: เข้าใจแล้ว, ขั้นต่อไป

en: Grid
th: ตาราง

en: Gutter
th: รางน้ำ

en: HTML Mode
th: โหมดเฮชทีเอ็มเอล

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header Menu
th: เมนูส่วนหัว

en: Header Position
th: ตำแหน่งส่วนหัว

en: Header Width
th: ความกว้างส่วนหัว

en: Headings
th: หัว

en: Helpful Tips
th: เทคนิคช่วยเหลือที่เป็นประโยชน์

en: Home
th: บ้าน

en: Home Page
th: หน้าหลัก

en: How would you best describe your site?
th: คุณจะอธิบายหน้าของคุณอย่างไรให้ดีที่สุด?

en: Image Align
th: จัดตำแหน่งภาพ

en: Image Ratio
th: หมุนภาพ

en: Import Complete
th: นำเข้าเสร็จเรียบร้อย

en: Imported
th: นำเข้า

en: Imported to Inactive
th: นำเข้าเพื่อไม่มีการใช้งาน

en: Importing Your Content
th: กำลังนำเข้าเนื้อหาของคุณ

en: Installed
th: ลงเสร็จแล้ว

en: Justify
th: จัดบรรทัดให้เท่ากัน

en: Keep it simple
th: เอาให้เข้าใจง่ายไว้

en: Landing Page
th: หน้าที่ลงจอด

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Large
th: ใหญ่

en: Layers Builder section.
th: ส่วนสร้างเลเยอร์

en: Layers Dashboard
th: กระดานเลเยอร์

en: Layers Pages
th: หน้าเลเยอร์

en: Layers is a revolutionary WordPress Site Builder that makes website building a dream come true!
th: เลเยอร์คือการปฏิวัติการสร้างหน้าเวิดเพลส ที่จะช่วยให้ฝันของคุณเป็นจริง!

en: Layers requires you run the latest version of WordPress, please make sure you're up to date!
th: การใช้เลเยอร์คุณจำเป็นต้องใช้เวิดเพลสรุ่นล่าสุด

en: Layers splits your page into horizontal rows, and you build up your pages with blocks of content called &lsquo;Widgets&rsquo;, one per row.
th: เลเยอร์จะแบ่งหน้าของคุณเป็นแถวในแนวนอน และคุณจะสร้างหน้าของคุณด้วยกล่องเนื้อหา ที่เรียกว่า&lsquo;วิทเจ็ด&rsquo;, หนึ่งอันต่อแถว.

en: Layers will add your logo and position it properly. If you don&apos;t have one yet, no problem, you can add it later, or skip this step if you&apos;d just prefer to use text.
th: เลเยอร์จะช่วยเพิ่มโลโก้และจัดตำแหน่งให้อย่างเหมาะสม หากคุุณ&apos;ยังไม่มี ไม่มีปัญหา คุณสามารถเพิ่มมันภายหลังได้ หรือข้ามขั้นตอนนี้ไปก่อน ถ้าหากคุณ&apos;dต้องการใช้เป็นแบบข้อความ

en: Layout
th: รูปแบบ

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Shop Sidebar
th: แถบร้านค้าด้านซ้าย

en: Left Sidebar
th: แถบด้านซ้าย

en: Let's get started &rarr;
th: มาเริ่มกันเลย&rarr;

en: Link Color
th: สี

en: List
th: รายการ

en: List Style
th: รูปแบบรายการ

en: List your portfolio items with relevant meta such as client, web url and project role.
th: รายการข้อมูลส่วนตัวของคุณที่เกี่ยวข้องเช่น ลูกค้า, ที่อยู่เว็บไซต์และหน้าที่โครงการ

en: Logo
th: โลโก้

en: Logo & Menu Position
th: ตำแหน่งโลโก้ & เมนู

en: Logo &amp; Title
th: โลโก้ &amp; หัวเรื่อง

en: Logo Center
th: โลโก้กลาง

en: Logo Center Top
th: โลโก้บนกลาง

en: Logo Left
th: โลโก้ซ้าย

en: Logo Right
th: โลโก้ขวา

en: Logo Top
th: โลโก้บน

en: Logo updated
th: โลโก้อัพเดท

en: Lookbook Page
th: หน้าดูหนังสือ

en: Make sure it describes what you offer
th: ให้มั่นใจว่าได้ใส่สิ่งที่คุณทำบนหน้า

en: Make sure you're always running the latest version of Layers by installing the Layers Updater
th: ให้มั่นใจว่าคุณได้ใจเลเยอร์รุ่นล่าสุดอยู่เสมอโดยลงตัวอัพเดทเลเยอร์

en: Map Height
th: ความสูงแผนที่

en: Margin (px)
th: ขอบ (px)

en: Masonry
th: ก่อสร้าง

en: Medium
th: กลาง

en: Mobile Sidebar
th: แถบข้างโทรศัพท์

en: Monthly Archives: %s
th: จดหมายเหตุรายเดือน: %s

en: More Details
th: รายละเอียดเพิ่มเติม

en: Most Comments
th: มีความคิดเห็นมากที่สุด

en: Navigation
th: ตัวนำทาง

en: Newest First
th: เรียงจากใหม่สุดก่อน

en: Next Step &rarr;
th: ขั้นต่อไป &rarr;

en: No Logo uploaded
th: ไม่มีโลโก้อัพโหลด

en: No Repeat
th: ไม่ทำซ้ำ

en: No Title
th: ไม่มีหัวเรื่อง

en: No logo set
th: ไม่มีโลโก้

en: No posts found
th: ไม่พบโพส

en: None
th: ไม่มี

en: Now let&apos;s create your first Layers page!
th: ตอนนี้มาเริ่ม&apos;สร้างหน้าเลเยอร์แรก!

en: Number of items to show
th: ตัวเลขของสิ่งที่ตองการให้แสดง

en: Oldest First
th: เรียงจากเก่าสุดก่อน

en: One Comment on &ldquo;%2$s&rdquo; | %1$s Comments on &ldquo;%2$s&rdquo;
th[0]: หนึ่งความเห็นบน &ldquo;%2$s&rdquo;
th[1]: %1$s ความเห็น &ldquo;%2$s&rdquo;

en: One Pager
th: หน้าเดียว

en: Option updated
th: อัพเดทตัวเลือก

en: Overlay
th: ทับ

en: PNGs with a transparent background work best but GIFs or JPGs are fine too
th: ภาพ PNGs ที่มีพื้นหลังโปร่งใสจะให้ผลลัพธ์ดีมาก แต่ GIFs หรือ JPGs ก็ดีเช่นกัน

en: Padding (px)
th: ระยะห่าง (px)

en: Page Title
th: หัวข้อหน้า

en: Place your help text here please.
th: กรุณาใส่ข้อความการช่วยเหลือของคุณที่นี่

en: Portfolio Page
th: หน้าข้อมูลส่วนตัว

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Post
th: โพส

en: Post List Sidebar(s)
th: แถบข้างรายการโพส

en: Posts
th: โพส

en: Preview this page
th: ดูตัวอย่างหน้า

en: Proceed to Customizer
th: ดำเนินการปรับแต่ง

en: Product List Sidebar(s)
th: แถบข้างรายการสินค้า

en: Purchase
th: ซื้อ

en: Random
th: สุ่ม

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: Regular
th: ปกติ

en: Remove
th: ลบออก

en: Remove logo
th: เอาโลโก้ออก

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Repeat Horizontal
th: ทำซ้ำแนวนอน

en: Repeat Vertical
th: ทำซ้ำแนวตั้ง

en: Rich Media
th: การโฆษณาแบบสมบูรณ์แบบ

en: Right
th: ขวา

en: Right Header Menu
th: เมนูส่วนหัวขวา

en: Right Shop Sidebar
th: แถบร้านค้าด้านขวา

en: Right Sidebar
th: แถบด้านขวา

en: Round
th: กลม

en: Saving your Site Name
th: บันทึกชื่อหน้าของคุณ

en: Saving your Tagline
th: บันทึกสโลแกนของหน้า

en: Saving...
th: กำลังบันทึก...

en: Search
th: ค้นหา

en: Select
th: เลือก

en: Select a Category
th: เลือกหมวดหมู่

en: Select a File
th: เลือกไฟล์

en: Select an Image
th: เลือกภาพ

en: Set as logo
th: ตั้งค่าเป็นโลโก้

en: Shop
th: ร้านค้า

en: Short Excerpt
th: ตัดย่อสั้นๆ

en: Show  Post Titles
th: แสดงชื่อเรื่องโพส

en: Show "Read More" Buttons
th: แสดงปุ่ม "อ่านเพิ่มเติม"

en: Show Address
th: แสดงที่อยู่

en: Show All
th: แสดงทั้งหมด

en: Show Categories
th: แสดงหมวดหมู่

en: Show Contact Form
th: แสดงฟอร์มการติดต่อ

en: Show Featured Images
th: แสดงภาพเด่น

en: Show Google Map
th: แสดงกูเกิ้ลแมพ

en: Show Pagination
th: แสดงหมายเลขหน้า

en: Show Post Author
th: แสดงผู้เขียนโพส

en: Show Post Dates
th: แสดงวันที่ของโพส

en: Show Post Excerpts
th: แสดงการตัดย่อของโพส

en: Show Slider Arrows
th: แสดงลูกศรสไลด์

en: Show Slider Dots
th: แสดงปุ่มสไลด์

en: Show Tags
th: แสดงแท๊ก

en: Showcase for Layers
th: แสดงเลเยอร์

en: Sidebar does not exist in theme (using Inactive)
th: ในธีมนี้ไม่มีแถวข้าง(ไม่มีการใช้งาน)

en: Sidebars
th: แถบข้าง

en: Single Post Sidebar(s)
th: แถบข้างแบบเดี่ยวเดี่ยว

en: Single Product Sidebar(s)
th: แถบข้างหน้าสินค้าเดี่ยว

en: Site Logo
th: โลโกหน้า

en: Site Name
th: ชื่อหน้า

en: Site Settings
th: ตั้งค่าหน้า

en: Site Tagline
th: สโลแกนของหน้า

en: Site Title, Tagline, and Logo
th: ชื่อหน้า สโลแกน และโลโก้

en: Skip
th: ข้าม

en: Slide
th: สไลด์

en: Slide Interval
th: ช่วงเวลาสไลด์

en: Slider
th: สไลด์

en: Slider Height
th: ความสูงของสไลด์

en: Small
th: เล็ก

en: Sort by
th: เรียงโดย

en: Square
th: เหลี่ยม

en: Start Building
th: เริ่มสร้าง

en: Start Using Layers
th: เริ่มใช้เลเยอร์

en: Sticky
th: ติด

en: Stretch
th: ยืด

en: Support Layers
th: เลเยอร์สนับสนุน

en: Support Layers by displaying the Layers badge on your site.
th: เลเยอร์สนับสนุนโดยแสดงเครื่องหมายเลเยอร์บนหน้าของคุณ

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Align
th: จัดตำแหน่งข้อความ

en: Text Color
th: สีข้อความ

en: Text Size
th: ขนาดข้อความ

en: The Layers Updater
th: ตัวอัพเดทเลเยอร์

en: The following short steps are designed to show you how Layers works and get you to creating amazing layouts quickly!
th: ทำตามขั้นตอนสั้นๆง่ายๆที่ออกแบบมาเพื่อแสดงให้คุณเห็นว่าเลเยอร์ทำงานอย่างไรและช่วยให้คุณสามารถสร้างรูปแบบได้ดว้ยตัวเองเร็วขึ้น

en: There was an error when updating your logo.
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างการอัพโหลดโลโก้ของคุณ

en: This option affects your category, tag, author and search pages.
th: การปรับแต่งนี้จะมีผลกับหมวดหมู่ แท๊ก ชื่อผู้เขียน และหน้าค้นหา

en: This option affects your shop page, product category and product tag pages.
th: การปรับแต่งนี้จะมีผลกับหน้าขายสินค้า, หมวดหมู่สินค้า และหน้าแท๊กสินค้า

en: This option affects your single post pages.
th: การปรับแต่งนี้จะมีผลกับหน้าโพสเดี่ยวของคุณ

en: This option affects your single product pages.
th: การปรับแต่งนี้จะส่งผลกับหน้าสินค้าเดี่ยวของคุณ

en: This sidebar will only appear on mobile devices.
th: แถบข้างจะแสดงบนอุปกรณ์เคลื่อนที่เท่านั้น

en: Tile Background
th: เรียงพื้นหลัง

en: Time in seconds, eg. 2
th: เวลาเป็นวิ เช่น 2

en: Title
th: หัวเรื่อง

en: Title &amp; Excerpt Position
th: หัวเรื่อง &amp; ตำแหน่งที่ตัดย่อ

en: Titles A-Z
th: เรียงจากอักษร A-Z

en: Titles Z-A
th: เรียงจากอักษร Z-A

en: To edit a widget's content, just click on it in the widget area on the left hand side. The widget panel will slide out allowing you to edit its content and customize its settings. You can also shift-click on the widget itself in the preview area.
th: เพื่อแก้ไขวิทเจ็ดเนื้อหา เพียงกดในส่วนของวิทเจ็ดที่ด้านซ้าย ส่วนควบคุมวิทเจ็ดจะเลื่อนออกมาเพื่อให้คุณได้แก้ไขเนื้อหาและปรับแต่ง คุณยังสามารถใช้ ชิฟและกด บนวิทเจ็ดในส่วนการชม

en: Top
th: บน

en: Top Left Menu
th: เมนูบนซ้าย

en: Top Right Menu
th: เมนูบนขวา

en: Try keep your logo file size below 500kb
th: พยายามให้ขนาดไฟล์โลโก้ของคุณต่ำกว่า 500kb

en: Typekit ID
th: ไทพ์คิท ไอดี

en: Unique to each Layers widget is the revolutionary &ldquo;Design Bar&rdquo; which allows you to set its design parameters without touching a line of code.
th: เลเยอร์แต่ละอันจะมีความพิเศษ &ldquo; มีแถบออกแบบ &rdquo; ที่จะทำให้คุณสามารถออกแบบได้โดยไม่ต้องเขียนโค๊ด

en: Update WordPress
th: อัพเดทเวิดเพลส

en: Updating your Logo
th: อัพเดทโลโก้ของคุณ

en: Use File
th: ใช้ไฟล์

en: Use Image
th: ใช้ภาพ

en: Use the search form below to find the page you're looking for:
th: ใช้การค้นหาด้านล่างเพื่อค้นหาหน้าที่คุณต้องการ:

en: Use this area to add widgets to your page, use the (Layers) widgets for the Body section.
th: ใช้ส่วนนี้เพื่อเพิ่มวิทเจ็ดให้กับหน้าของคุณ, ใช้(รูปแบบ)วิทเจ็ดสำหรับส่วนของร่าง

en: Video Page
th: หน้าวีดีโอ

en: Video URL
th: ที่อยู่วีดีโอ

en: Video URL (oEmbed)
th: ที่ิอยู่วีดีโอ (oEmbed)

en: View
th: ดู

en: View Project
th: ดูโครงงาน

en: View all posts by %s
th: ดูโพสทั้งหมดโดย  %s

en: View all posts in %s
th: ดูโพสทั้งหมดใน %s

en: View all posts tagged %s
th: ดูโพสทั้งหมดที่ติดแท๊ก %s

en: Visual Mode
th: โหมดเห็นภาพ

en: Welcome to Layers!
th: ยินดีต้อนรับสู่เลเยอร์!

en: What is the name of your website?
th: เว็บไซต์ของคุณชื่อว่าอะไร

en: What you need
th: คุณต้องการอะไร

en: Widget
th: วิทเจ็ด

en: Widget Anchor ID
th: ไอดีสมอวิทเจ็ด

en: Widget Areas
th: ส่วนของวิทเจ็ด

en: Widget already exists
th: มีวิทเจ็ดนี้อยู่แล้ว

en: WooCommerce
th: วูคอมเมิส

en: WooCommerce for Layers
th: วูคอมเมิสสำหรับเลเยอร์

en: WordPress 4.0
th: เวิดเพลส 4.0

en: Would you like to add your logo?
th: คุณต้องการเพิ่มโลโก้ไหม?

en: Yearly Archives: %s
th: จดหมายเหตุรายปี: %s

en: You can drag and drop widgets, edit content and tweak the design. Click the button below to see your page come to life.
th: คุณสามารถลากและวางวิทเจ็ด แก้ไขเนื้อหาและออกแบบ กดที่ปุ่มด้านล่างเพื่อดูหน้าของคุณออกมามีชีวิต

en: You shall not pass
th: คุณไม่สามารถผ่านได้

en: You will be able to edit your layout on the next page. Here we go!
th: คุณจะสามารถแก้ไขรูปแบบในหน้าต่อไป เริ่มกันเลย!

en: You're up to date
th: คุณได้ใช้รุ่นล่าสุดแล้ว

en: Your browser does not support the video tag.
th: เบราเซอร์ของคุณไม่สนับสนุนแท๊กวีดีโอ

en: Your comment is awaiting moderation.
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการกลั่นกรอง

en: Your pages have been successfully backed up!
th: หน้าของคุณได้ถูกทำการสำรองไว้เรียบร้อยแล้ว

en: e.g. "Read More"
th: เช่น "อ่านเพิ่มเติม"

en: e.g. 300 Prestwich Str, Cape Town, South Africa
th: เช่น 300 เพลสทวิส เมืองเคป แอฟริกาใต้

en: e.g. 33.9253 S, 18.4239 E
th: เช่น 33.9253 S, 18.429 E

en: e.g. Prestwich Str, Cape Town
th: เช่น ถนนเพลสตัน เมืองเคป

[ctx: monthly archives date format]
en: F Y
th: เอฟ วาย

[ctx: yearly archives date format]
en: Y
th: วาย
